ในวันที่ 4 กันยายน 2563 เวลา 09.00 – 12.00 น. กองทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม องค์การบริหารส่วนจังหวัดระยอง ได้ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากอำเภอบางน้ำเปรี้ยว ประกอบด้วย ข้าราชการ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน และภาคประชาสังคมในพื้นที่ จำนวน 270 คน ณ ศูนย์กำจัดขยะมูลฝอยรวมแบบครบวงจร จังหวัดระยอง