ในวันที่ 10 สิงหาคม 2563 ณ ศูนย์กำจัดขยะมูลฝอยรวมแบบครบวงจร จังหวัดระยอง เวลา 13.30 – 16.30 น. กองทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม องค์การบริหารส่วนจังหวัดระยอง ได้ต้อนรับคณะผู้แทนองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ประชาชน และเจ้าหน้าที่สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดระยอง จำนวน 80 คน เข้ารับฟังบรรยายและศึกษาดูงานในหัวข้อ “การดำเนินงานศูนย์กำจัดขยะมูลฝอยรวมแบบครบวงจร” โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเสริมความรู้ความเข้าใจด้านการจัดการขยะแก่ชุมชน โรงเรียน และองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น