ในวันที่ 8 สิงหาคม 2563 ณ ศูนย์กำจัดขยะมูลฝอยรวมแบบครบวงจร จังหวัดระยอง เวลา 14.00 น. กองทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม องค์การบริหารส่วนจังหวัดระยอง ได้ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากวิทยาลัยการพัฒนาชุมชน โดยมีนายสุริยะ ศิริวัฒน์ หัวหน้าฝ่ายสิ่งแวดล้อม กองทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม เป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้แก่ผู้ที่มาศึกษาดูงานด้านระบบการบริหารจัดการขยะแบบครบวงจร