องค์การบริหารส่วนจังหวัดระยอง ต้อนรับคณะกรรมาธิการทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม วุฒิสภา วันที่ 17 มิถุนายน 2563 เวลา 10.30 น. ณ ศูนย์กำจัดขยะมูลฝอยรวมแบบครบวงจร จังหวัดระยอง นายปิยะ ปิตุเตชะ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดระยอง พร้อมด้วย นายกิตติ เกียรติ์มนตรี รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดระยอง นายมนตรี ชนะชัยวิบูลวัฒน์ ที่ปรึกษานายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดระยอง นายอรุณ วิชกิจ ผู้เชี่ยวชาญพิเศษด้านการวางแผนและวิเคราะห์นโยบาย องค์การบริหารส่วนจังหวัดระยอง นายสุริยะ ศิริวัฒน์ รก.ผอ.กองทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม องค์การบริหารส่วนจังหวัดระยอง ร่วมให้การต้อนรับ คณะกรรมกรรมาธิการทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม วุฒิสภา โดยมี ศาสตราจารย์บุญส่ง ไข่เกษ รองประธานคณะกรรมาธิการ คนที่ 3 เป็นผู้นำคณะกรรมาธิการทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม วุฒิสภา มาศึกษาดูงานเกี่ยวกับการบริหารจัดการขยะของศูนย์กำจัดขยะมูลฝอยรวมแบบครบวงจร จังหวัดระยอง โดยคณะกรรมาธิการฯได้สอบถามการบริหารจัดการและปัจจัยของการบริหารจัดการแบบบูรณาการของศูนย์กำจัดขยะแบบครบวงจร ซึ่งทางคณะกรรมาธิการจะได้นำไปเสนอต่อสภาฯเพื่อให้การสนับสนุนศูนย์กำจัดขยะมูลฝอยรวมแบบครบวงจรขององค์การบริหารส่วนจังหวัดระยอง ให้เป็นต้นแบบการบริหารจัดการขยะของประเทศไทยต่อไป