วันที่ 22 มกราคม 2564 องค์การบริหารส่วนจังหวัดระยอง โดยฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย กองทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม จัดเจ้าหน้าที่เข้าทำการฉีดพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อไวรัส Covid-19 เพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัส covid-19 และ เพื่อสร้างความมั่นใจให้กับประชาชน โดยสถานที่ดำเนินการฉีดพ่นในวันนี้ ประกอบไปด้วย 1. วัดห้วงหิน ต.ชากบก อ.บ้านค่าย 2.โรงเรียนวัดห้วงหิน ต.ชากบก อ.บ้านค่าย 3.ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านห้วงหิน ต.ชากบก อ.บ้านค่าย 4.วัดตาขัน ต.ตาขัน อ.บ้านค่าย 5. ตึกองค์การบริหารส่วนจังหวัดระยอง