ในวันที่ 14 กันยายน 2563 เวลา 09.00 น. กองทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ร่วมกับโรงเรียนวัดเขาสำเภาทองดำเนินการปลูกต้นทองอุไร จำนวน 200 ต้น ณ วัดเขาสำเภาทอง เพื่อเป็นการเพิ่มพื้นที่สีเขียวในพื้นที่ตามโครงการ และเป็นการให้ความรู้ในการอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม สร้างความสัมพันธ์ มีกิจกรรมร่วมกับชุมชนและหน่วยงานต่าง ๆ