กองทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม องค์การบริหารส่วนจังหวัดระยอง ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากอุตสาหกรรมจังหวัดระยอง วันพฤหัสบดีที่ 10 กันยายน 2563 เวลา 13.00 น. เป็นต้นไป ณ ศูนย์กำจัดขยะมูลฝอยรวมแบบครบวงจร จังหวัดระยอง อุตสาหกรรมจังหวัดระยองเข้ามาศึกษาดูงานเกี่ยวกับโครงการตรวจประเมินระดับการพัฒนาเมืองอุตสาหกรรมเชิงนิเวศ 15 จังหวัด 18 พื้นที่ ได้แก่ จังหวัดสระบุรี พระนครศรีอยุธยา ราชบุรี สงขลา ขอนแก่น นครราชสีมา สุราษฎร์ธานี ระยอง สมุทรปราการ สมุทรสาคร ฉะเชิงเทรา ปราจีนบุรี ชลบุรี นครปฐม และปทุมธานี ประจำปีงบประมาณ 2563