ในวันศุกร์ที่ 21 สิงหาคม 2563 เวลา 09.00 น. กองทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ได้ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากเทศบาลตำบลบ้านฉาง จำนวน 60 คน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อมุ่งส่งเสริมให้มีการจัดการขยะมูลฝอยตั้งแต่ต้นทาง โดยมุ่งเน้นหลักการ 3 ช คือ การใช้น้อย การใช้ซ้ำ และนำกลับมาใช้ใหม่ เพื่อส่งเสริมให้แกนนำ ประชาชนทั่วไป สถานศึกษา วัด และหน่วยงานภาคีเครือข่ายในพื้นที่ได้มีความรู้ในการจัดการขยะที่ถูกต้อง ณ ศูนย์กำจัดขยะมูลฝอยรวมแบบครบวงจร จังหวัดระยอง