ในวันที่ 5 สิงหาคม 2563 ” ณ โรงแรมโกลเด้นซิตี้ ห้องสร้อยทอง 1-2 อาคารคอนเวนชั่นฮอลล์ ชั้น 2 เวลา 13.00 น. เป็นต้นไป กองทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม องค์การบริหารส่วนจังหวัดระยอง ได้ต้อนรับคณะนักศึกษาหลักสูตรการป้องกันราชอาณาจักร (วปอ.) รุ่นที่ 62 พร้อมด้วยคณาจารย์และเจ้าหน้าที่เดินทางมาดูกิจการและศึกษาภูมิประเทศภาคตะวันออก และได้จัดเตรียมบรรยายสรุปเรื่อง “ระยองโมเดลกับการขจัดปัญหาอย่างยั่งยืน” โดยมีนายมนตรี ชนะชัยวิบูลวัฒน์ ที่ปรึกษานายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดระยอง เป็นวิทยากรบรรยาย