วันเสาร์ที่ 21 มีนาคม 2563 เวลา 16.00 น. เจ้าหน้าที่ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย องค์การบริหารส่วนจังหวัดระยอง ได้เข้าทำการฉีดพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อที่สถานีขนส่งผู้โดยสาร แห่งที่ 2 ครอบคลุมพื้นที่ จุดจำหน่ายตั๋ว อาคารพักรอผู้โดยสาร รถโดยสารประจำทาง เพื่อความปลอดภัยของผู้ใช้บริการสถานีขนส่งผู้โดยสารจังหวัดระยอง และสวนสาธารณะเฉลิมพระเกียรติ เนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก พ.ศ. 2562 องค์การบริหารส่วนจังหวัดระยองร่วมกับองค์การบริหารส่วนตำบลบางบุตร อำเภอบ้านค่าย จังหวัดระยอง