ด้วยองค์การบริหารส่วนจังหวัดระยอง ได้จัดโครงการ อบจ.พบประชาชน ครั้งที่ ๑/๒๕๖๓ โดยร่วมกับ โครงการ “หน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มคืนความสุข ให้กับประชาชน” ของจังหวัดระยอง ในวันพุธที่ ๑๖ ตุลาคม ๒๕๖๒ ตั้งแต่เวลา ๐๘.๓๐ น. เป็นต้นไป ณ ศาลาอเนกประสงค์องค์การบริหารส่วนตำบลบ้านแลง หมู่ที่ ๑ ตำบลบ้านแลง อำเภอเมืองระยอง จังหวัดระยอง กิจกรรมแจกชุดวัสดุอุปโภค – บริโภค จำนวน ๔๙๐ ชุด ให้แก่ผู้สูงอายุในเขตพื้นที่อำเภอเมือง และมีการจำหน่ายไข่ไก่ราคาถูกให้แก่ประชาชนและมีการจัดกิจกรรมของส่วนราชการ และภาคเอกชนพร้อมให้บริการแก่ประชาชนอื่นๆ อีกมากมาย